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MWONGOZ0O WA KUSAHIHISHA

i I Wewe ni mtangazaji wa kituo cha habari cha Ukweli. Umetembelewa
na mwenyekiti wa kikundi cha watetezi wa haki za wanawake jimboni
kuzungumzia namna wanawake walivyotelekezwa katika jamii ya leo.
Andika mahojiano kuhusiana na swala hili.

Hii ni insha ya mahojiano

Insha iwe na anwani / kichwa

Huwa na wahusika wawili

Maudhui hutokana na maswali na majibu ya washirirki

Mhoji ni mtangazaji

Mhojiwa ni mwenyekiti wa kikundi cha watetezi wa haki za wanawake
Sura ya mahojiano izingatiwe (mtindo wa tamthilia) maswali na majibu
Majina mhojiwa na mhoji au vyeo vyao viandikwe upande wa kushoto
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wa karatasi
Asiponzingatia sura ya mahojiano atolewe alama 4.
Mwanafunzi ajihusishe kama mhusika. Asipojihusisha aondolewe

alama mbili.
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Baadhi ya hoja

Mtoto msichana kunyimwa elimu katika baadhi ya jamii.

Mtoto msichana kukosa mahitaji ya kimsingi kama vile sodo.
Ugavi wa raslimali, majukumu na hata mali kumpendelea mwanaume.

Viongozi vijijini kama vile wazee wa vijiji na viongozi wa mabaraza °
tofauti ni wanaume.

Uongozi wa makanisa na huduma za kidini kutengewa wanaume kwa
misingi kuwa wahubiri na mitume wote walikuwa wanaume. .
Wanawake kutotengewa thuluthi tatu ya nyadhifa zote katika magatuzi
na serikali kuu kama ilivyopendekezwa katika katiba.

Idadi kubwa ya wenyekiti wa kamati mbalimbali za bunge la kitaifa na

seneti ni wanaume. ,
Katika sekta ya elimu walimu wengi wakuu ni wanaume hata katika

shule za wasichana pekee.

Unywanji wa pombe haramu una madhara mengi. Fafanua

Madhara ya unywaji wa pombe haramu.
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Maradhi tofauti hasa ya maini

Kupofuka

Kufilisika — pesa zote hutumika kwa ulevi

Kusambaratika kwa ndoa

Vifo

Uhalifu - wengi hushiriki uhalifu kama wizi ili waweze kujipatia pesa za
kununua pombe haramu. '
Kutamauka — wengi wanakosa nafasi za kazi kwa sababu ni walevi.
Kudorora kwa uchumi wa nchi kwa vile vijana hawafanyi kazi
Kutelekeza majukumu ya unyumba

Huleta migogoro katika familia




3 Methali — Mgaa na upa hali wali mkavu
v Kisa kionyeshe hali ambapo mhusika au wahusika wanahangaika /
wanafanya juhudi za hapa na pale na mwishowe wanzoa matunda.
v" Ufanisi uonekane kutokana na juhudi za mhusika
Tanbihi
- Kisa kionyeshe pande mbili za methali: Kujibidiisha hapa na pale na
kule kufanikiwa.
4., Andika insha itakayomalizia kwa maneno yafuatayo;
...Hapo ndipo iliponibainikia kuwa nilikuwa nikiogelea baharini pekee
kinyume na wenzangu wote.
= Msimulizi ujipate katika hali ambapo yuko kivyake. Kwa mfano
amepotoka na baadaye anagundua wenzake hawajapotoka au anafanya
bidii peke yake na wengine wanalaza damu.
=  Au anaunga au kupinga jambo Fulani pekee na alidhani wako pamoja na
wenzake.
Tanbihi

Mtahiniwa atumie nafsi ya kwanza.






